๑۩۞۩๑A9 Online Connect People Forum ๑۩۞۩๑
Các bạn nên đăng kì làm thành viên của A9 Online Connect People để truy cập dể dàng hơn. Cảm ơn các bạn đã truy cập diễn đàn
Các bạn nên đăng kì làm thành viên của A9 Online Connect People để truy cập dể dàng hơn. Cảm ơn các bạn đã truy cập diễn đàn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

11a9 trường THPT Trần Văn Quan năm học 2008 - 2009

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Khi yêu đừng nên nói.......

Go down 
Tác giảThông điệp
Beby lovely 9x
Người Quản Lý
Người Quản Lý
Beby lovely 9x

Nữ
Keng : 1042905
Birthday : 22/09/1993

Khi yêu đừng nên nói....... Empty
Bài gửiTiêu đề: Khi yêu đừng nên nói.......   Khi yêu đừng nên nói....... I_icon_minitimeThu Mar 04, 2010 12:23 pm

Mỗi cặp đôi đều có những lúc cãi cọ với nhau. Nhưng nhớ nhé, kể cả giận đến mấy, cũng đừng nói với “đối phương” của mình những câu:

+ “Cậu thật là ngu ngốc.”

Hãy luôn tôn trọng người kia, đừng bao giờ dùng những từ ngữ nặng nề hay nói móc nhau nhé.

+ “Chia tay đi!”

Khi bạn nói điều này thì người ấy sẽ nghĩ rằng việc chia tay đối với bạn thật đơn giản và tình cảm không còn quan trọng nữa.

+ “Cậu thật chán! Chẳng được một phần như người yêu cũ của tớ!”

Nếu bạn ghét bị so sánh với người khác, thì người ấy của bạn cũng vậy.

+ “Phải rồi! Tớ đâu thể sánh bằng nhỏ XYZ của cậu!”

Khi nói câu này nghĩa là bạn đã tự hạ thấp mình trước các vệ tinh của người ấy. Người ấy sẽ cảm thấy bạn luôn trong trạng thái nghi hoặc, không mấy tin tưởng vào các mối quan hệ giữa người ấy và bạn bè. Tình yêu mà không có sự tin tưởng lẫn nhau thì sẽ như thế nào?

+ “Mày im đi được không?”

Trong cơn giận dữ, có thể bạn sẽ muốn trở lại thời kì “thổ dân” của hai đứa ngày trước, xưng hô mày, tao để dễ... chửi nhau hơn nhưng thật chất đây là một điều cấm kị trong tình yêu.

+ “Cậu giỏi lắm hay sao mà được quyền nói tớ?”

Trong tình yêu không có sự phân chia đẳng cấp giàu nghèo, giỏi dở, chỉ có sự thông cảm và giúp đỡ lẫn nhau. Bạn không nên nghĩ rằng mình có quyền chỉ trích người ấy chỉ vì bạn giỏi hơn, điều đó sẽ làm cho người ấy cảm thấy xấu hổ và muốn rút lui khỏi bạn.

+ “Cậu ngớ ngẩn y hệt... anh/chị /em/bạn thân của cậu”

Với câu này, bạn sẽ bị “kết án” hai tội danh. Một là chế nhạo người ấy, hai là chế nhạo luôn cả... người thân của người ấy. Những người thân trong gia đình rất quan trọng và không ai muốn người khác xúc phạm đến họ đâu!

Khi yêu đừng nên nói.......
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nói về BẠN......
» Đừng là "cậu ấm, cô chiêu" trong tình yêu